Dangane da ma'anar ma'auni na GB 19092-2009, tufafin kariya na likita ƙwararrun tufafi ne da aka tsara don samar da shinge da kariya ga ma'aikatan kiwon lafiya lokacin da suke hulɗa da yiwuwar kamuwa da jinin marasa lafiya, ruwan jikinsu, ɓoyayyiyi da barbashi na iska a wurin aiki. Ana iya cewa "aikin shinge" shine tsarin maɓalli na maɓalli na kayan kariya na likita, irin su anti-permeability, anti-synthetic jini shigar azzakari cikin farji, juriya na surface danshi, tace sakamako (shamaki ga wadanda ba mai mai), da dai sauransu.
Alamar da ba a saba ganin ta ba ita ce rashin damshi, ma'auni na ikon tufafi na shiga tururin ruwa. A cikin sauƙi, shine don kimanta ikon tufafin kariya don tarwatsa gumi daga jikin mutum. Mafi girman haɓakar danshi na suturar kariya, matsalolin shaƙatawa da gumi za a iya rage su sosai, wanda ya fi dacewa da kwanciyar hankali na ma'aikatan kiwon lafiya.
Juriya ɗaya, ɗaya maras kyau, daga wani matsayi, suna cin karo da juna. Haɓaka ikon shinge na suturar kariya yawanci yakan sadaukar da wani ɓangare na ikon shiga, don cimma haɗin kai biyu, wanda shine ɗayan manufofin bincike da haɓaka kasuwancin yanzu, da kuma ainihin niyya na daidaitattun ƙasa. GB 19082-2009. Sabili da haka, a cikin ma'auni, an ƙayyade ƙayyadadden danshi na kayan kayan kariya na likita: ba kasa da 2500g / (m2 · 24h), kuma an ba da hanyar gwaji.
Zaɓin yanayin gwajin ƙyalli na danshi don tufafin kariya na likita
Dangane da kwarewar gwajin marubucin da sakamakon binciken wallafe-wallafen da ke da alaƙa, ƙarancin ɗanshi na yawancin yadudduka yana ƙaruwa da haɓakar zafin jiki; Lokacin da yawan zafin jiki ya kasance akai-akai, ƙarancin danshi na masana'anta yana raguwa tare da haɓakar zafi na dangi. Sabili da haka, ƙarancin danshi na samfurin a ƙarƙashin yanayin gwaji ɗaya baya wakiltar ƙarancin danshi da aka auna a ƙarƙashin wasu yanayin gwaji!
Abubuwan buƙatun fasaha don suturar kariya ta likita GB 19082-2009 Ko da yake an ƙayyadaddun buƙatun fihirisar ƙayyadaddun lamuni na kayan suturar kariya da za a iya zubar da su, ba a fayyace yanayin gwajin ba. Marubucin ya kuma yi magana game da hanyar gwaji misali GB/T 12704.1, wanda ke ba da yanayin gwaji guda uku: A, 38 ℃, 90% RH; B, 23 ℃, 50% RH; C, 20 ℃, 65% RH. Ma'aunin yana nuna cewa yakamata a fifita yanayin gwajin rukuni na A, waɗanda ke da zafi mafi girma da saurin shiga kuma sun dace da nazarin gwajin dakin gwaje-gwaje. Idan aka yi la'akari da ainihin yanayin aikace-aikacen tufafin kariya, ana ba da shawarar cewa ƙwararrun masana'antu na iya ƙara saitin gwaje-gwaje a ƙarƙashin yanayin gwajin 38 ℃ da 50% RH, don kimanta ƙarancin ƙarancin kayan kayan kariya gabaɗaya.
Menene iyawar danshi na tufafin kariya na likita na yanzu
Dangane da ƙwarewar gwaji da wallafe-wallafen da suka dace da samuwa, ƙarancin ɗanɗano na kayan kayan kariya na likita na kayan yau da kullun da tsarin shine kusan 500g / (m2 · 24h) ko 7000g / (m2 · 24h), galibi an tattara su a cikin 1000 g / (m2 · 24h) zuwa 3000g/ (m2 · 24h). A halin yanzu, yayin da ake haɓaka ƙarfin samarwa don magance ƙarancin kayan kariya na likita da sauran kayayyaki, ƙwararrun cibiyoyin bincike na kimiyya da masana'antu sun keɓance tufafin ma'aikatan kiwon lafiya don jin daɗi. Alal misali, fasahar sarrafa zafin jiki da zafi na tufafin kariya da Jami'ar Kimiyya da Fasaha ta Huazhong ta ƙera ta ɗauki fasahar jiyya ta iska a cikin tufafin kariya don rage zafi da daidaita yanayin zafi, ta yadda za a bushe tufafin kariya da kuma inganta jin daɗi. ma'aikatan lafiya.
Lokacin aikawa: Janairu-03-2022